Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.

Join the forum, it's quick and easy

Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
Top posters
Paul_GiaGia (435)
Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Vote_lcapKhi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Voting_barKhi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Vote_rcap 
tim love (293)
Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Vote_lcapKhi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Voting_barKhi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Vote_rcap 
thanglocthuy (223)
hivong92 (200)
admin (172)
thị nở của Chúa (170)
toilatoi (152)
quocthuan_lt_92 (139)
annaloan218 (133)
Đứa con ngoại giáo (128)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 34 người, vào ngày 16/4/2023, 12:34 am

Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn

3 posters

Go down

Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Empty Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn

Bài gửi by thị nở của Chúa 23/7/2011, 11:10 am

Em đã từng nghe ai đó nói rằng :"Tình yêu là đỉnh cao của tình bạn ".
Trước khi ta yêu nhau , ta phải thực sự là bạn của nhau đã.
Vì không thể yêu một người mà ta không coi là bạn , không thể yêu một người mà ta không chia sẻ với nhau được như kiểu bạn bè chia sẻ với nhau.
Chỉ có điều , tình yêu cao hơn một bậc.
Chỉ có điều ,khi ta yêu nhau, tức là tổn thương nhau...

Em bắt đầu chú ý đến Anh , ngay cả trước khi ta nói chuyện với nhau.
Em không biết vì sao.
Mà bây giờ , lý do là gì có còn quan trọng gì đâu.

R ồi em nói với anh , nhiều lắm.
Mọi chuyện từ trên trời xuống đất , em nói mà chẳng ngại gì.
Anh cũng hay chia sẻ với em nhiều điều.

Uh , là bạn bè mà , có gì ngại đâu.

R ồi tự dưng ,em thích anh.
Rồi tự dưng , ta yêu nhau.là mà có lẽ là do em thích anh trước

Điều em ko tưởng giờ đã , đi vào quên lãng.

Khi em yêu anh , bạn bè em đều nói anh không tốt , và anh không đáng tin , mọi điều anh nói chỉ là những lời dối trá cơ bản nhất của một thằng đàn ông , và rằng anh không yêu em.
Mọi người bảo em nhìn nhận sự thật trước khi quá muộn.
Nhưng sự thật là gì !?
Không ai biết
Còn với em ,sự thật là thứ mà ta chọn tin rằng là sự thật.
Và em tin anh.
Đó là sự thật
Đơn giản thế thôi

Yêu anh - Em hạnh phúc
Yêu anh-Em thôi không cảm thấy cô đơn

Nhưng yêu anh - Em thấy mình không còn thanh thản.
Em không còn dám nói với anh nhiều điều
Em không còn dám bộc lộ cảm xúc của mình

Những ràng buộc đơn giản nhưng khiến em mỏi mệt.

Và em biết anh cũng mệt.

Vì chúng ta đều cố gắng làm cho người kia được vui.
Vì chúng ta đều cố gắng để cho người kia không tổn thương.
À mà thực ra có lẽ chỉ mình em cố gắng

Nhưng cố gắng quá , làm chúng ta bị đẩy ra xa thật xa.

Những cảm nhận và suy nghĩ không còn đi chung một con đường , em lại ao ước cái ngày chúng ta còn là bạn.

Khi chúng ta là bạn , những ngày không gặp anh , em cũng không cần phải lo lắng giờ này anh đang làm gì , không cần phải lo lắng không biết anh có ổn không
Khi chúng ta là bạn , em không cần phải biết hôm nay anh có OL không ,không cần phải biết anh đi với ai..
Khi chúng ta là bạn , anh nói chuyện thân mật với ai .Anh viết thư cho ai , em cũng chẳng cần phải bận tâm , chẳng cần buồn làm gì.
Khi chúng ta là bạn , em chẳng cần ngỡ ngàng nhận ra , anh và em , những điều chưa biết về nhau sao mà nhiều đến như thế.
Khi chúng ta là bạn , em chẳng bao giờ cảm thấy áy náy khi không thể quan tâm và chia sẻ với anh được như một người "trong lặng câm" khi hỏi thăm mọi người về anh. và trong những giấc mơ
Khi chúng ta là bạn , anh cũng không cần quan tâm đến những lời bàn tán của thiên hạ về chúng ta
Khi chúng ta là bạn , anh gặp em sẽ nói chuyện với em thật nhiều .. , ko như bây giờ
Khi chúng ta là bạn , chúng ta nói nhiều với nhau , nhưng sẽ không sợ làm tổn thương nhau ,dù là vô tình hay cố ý.
Nguồn:http://chiensitre.forumotion.com/t934-topic

thị nở của Chúa
Linh Mục
Linh Mục

Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Empty Re: Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn

Bài gửi by thị nở của Chúa 23/7/2011, 11:12 am

Đọc thấy hay hay post lên cho mọi người cùng xem hì
Đúng là không gì phức tạp bằng tình yêu... geek

thị nở của Chúa
Linh Mục
Linh Mục

Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn Empty Re: Khi chưa yêu chúng ta đã từng là bạn

Bài gửi by Paul_GiaGia 24/7/2011, 9:52 pm

Cơ sở của tình yêu là tình Bạn ('!') (^!^)
Paul_GiaGia
Paul_GiaGia
Đức Ông

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000249614661

Bài gửi by tim love 24/7/2011, 11:42 pm

có con nít rồi có người lớn có nhỏ rồi có to có tình bạn rồi có tình yêu và có tình yêu là có đau khổ huhuu không yeu la tốt
tim love
tim love
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics