Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.

Join the forum, it's quick and easy

Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
Top posters
Paul_GiaGia (435)
 "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Vote_lcap "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Voting_bar "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Vote_rcap 
tim love (293)
 "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Vote_lcap "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Voting_bar "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Vote_rcap 
thanglocthuy (223)
hivong92 (200)
admin (172)
thị nở của Chúa (170)
toilatoi (152)
quocthuan_lt_92 (139)
annaloan218 (133)
Đứa con ngoại giáo (128)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 34 người, vào ngày 16/4/2023, 12:34 am

"[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]"

nguyendunglt
Đứa con ngoại giáo
Paul_GiaGia
thanglocthuy
tim love
chang mi
10 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

"[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Empty "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]"

Bài gửi by chang mi 13/4/2011, 1:17 pm

Phù........đúng là giờ mới hết mệt, hai ngày được "lên tiên" cùng Chúa và anh chị em ở Vũng Tàu, ngày trở về lại đúng dịp giỗ tổ Hùng Vương nữa chứ. Hôm qua " miễn cưỡng " đi tham quan địa đạo Củ Chi, ngồi một mình mà cứ ước có mọi người bên cạnh lúc này thì sẽ vui và ý nghĩ biết mấy, đúng là mệt không ai bằng. Chia sẻ gì đây nhỉ? có quá nhiều thứ để mình phải nhớ, phải suy ngẫm, và phải biết ơn. Có lẽ ấn tượng của tôi là ngôi nhà có " 9 anh em ". Anh em ở đây là anh em Lộc Thủy mình đó, ngôi nhà mà chúng tôi dừng chân làm điểm tập kết của mọi người lúc khởi hành và trở về. Cũng không biết lí do là sao nữa, mà trong tôi có một cảm giác thân thương khi tới ngôi nhà của các bạn, ấm cúng và đáng yêu đến lạ thường. Viết vậy, không phải là để lấy lòng các bạn hay có ý đồ gì khác. Nhưng đó là những chia sẻ thật lòng của tôi, dù lạ hay quen thì xuyên suốt chuyến đi chúng ta cũng đã là bạn của nhau rồi nhỉ? Còn nhớ những lời chào hỏi ban đầu còn ngại ngùng, sự rụt rè khi ban tổ chức kêu ai đó lạ măt lên " tự sướng ". Các chàng trai, cô gái Lộc Thủy ai ai cũng " đẹp " đẹp trong tinh thần, đẹp trong sức trẻ, và đẹp trong cả những ánh mắt, nụ cười. Chúng ta đã cùng nhau dâng lên Chúa những lời kinh, tiếng hát,và những lời nguyện cầu chân thành và trong trẻo. Chúng ta đã hát cho Chúa, cho anh em và cho chính mình nữa đúng không? Xin Chúa trả công cho những anh chị em, đã giúp đỡ chúng con cả trong tinh thần và vật chất trong suốt chuyến đi. Đây sẽ là một trong những chuyến đi ý nghĩa nhất của tôi, tôi luôn nhớ mãi những giờ phút yêu thương và thiêng liêng nhất.Nó sẽ là hành trang để tôi vững bước hơn trên đường đời. [b]
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

"[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Empty Re: "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]"

Bài gửi by tim love 13/4/2011, 1:49 pm

cám ơn bạn đã chia sẽ cho moi người biết chuyến đi thú vị chả biết nói gì đây,chi biết nói "sao lại chia se với nhau ít vậy ?chưa đọc đã hết rùi .mà chuyến đi vui và để lại nhiều ấn tượng thì hay kể cho nhiều người nghe nha Very Happy Smile Laughing
tim love
tim love
Linh Mục
Linh Mục

"[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]" Empty Re: "[b]đôi dòng mình viết cho nhau[/b]"

Bài gửi by chang mi 13/4/2011, 2:00 pm

Hi, mình không dám viết nhiều vì còn nhiều người muốn chia sẻ nữa chứ, viết nhiều sợ mọi người rầy quá.chúc bạn một ngày vui vẻ!
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by thanglocthuy 13/4/2011, 2:07 pm

chang mi đã viết: Có lẽ ấn tượng của tôi là ngôi nhà có " 9 anh em ". Anh em ở đây là anh em Lộc Thủy mình đó, ngôi nhà mà chúng tôi dừng chân làm điểm tập kết của mọi người lúc khởi hành và trở về. Cũng không biết lí do là sao nữa, mà trong tôi có một cảm giác thân thương khi tới ngôi nhà của các bạn, ấm cúng và đáng yêu đến lạ thường. Viết vậy, không phải là để lấy lòng các bạn hay có ý đồ gì khác. [b]
hihi, Cảm ơn T đã có ấn tượng tốt về ngôi nhà có " 9 anh em" của bọn mình. Rất hoan nghênh T ghé qua chơi lần nữa. Trong nhà ai cũng đẹp trai và tốt bụng cả ( trừ mình ra), nếu trang có ý đồ chi chi đó thì để mình giúp, hihi.

Được sửa bởi thanglocthuy ngày 13/4/2011, 2:17 pm; sửa lần 1.
thanglocthuy
thanglocthuy
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by chang mi 13/4/2011, 2:14 pm

Ê, sao thăng lại gọi tên riêng t trên diễndàn vậy? không được đâu nha,hi dù sao 9 người ai cũng xinh trai và đặc biệt là Thăng.hjhj
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by thanglocthuy 13/4/2011, 2:16 pm

chang mi đã viết:Ê, sao thăng lại gọi tên riêng t trên diễndàn vậy? không được đâu nha,hi dù sao 9 người ai cũng xinh trai và đặc biệt là Thăng.hjhj
ak..ak..ak...t cũng gọi tên của mình rùi kìa, cảm ơn đã khen hi.
thanglocthuy
thanglocthuy
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by Paul_GiaGia 13/4/2011, 7:22 pm

Thấy gái khen là tơm tớp...Không chừng bị lừa đó. Hihi geek
Paul_GiaGia
Paul_GiaGia
Đức Ông

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000249614661

Bài gửi by Đứa con ngoại giáo 13/4/2011, 7:31 pm

cẩn thận kẻo bị lừa như hôm 1/4 đó bạn ơi! hihi Smile
Đứa con ngoại giáo
Đứa con ngoại giáo
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by chang mi 13/4/2011, 10:03 pm

Mẹ ơi! sao mấy người thiếu tự tin vậy nhỉ? nói vậy chẳng khác gì đang hạ thấp bản thân quá đáng nhỉ? Luôn sợ bị lừa là bản tính của những người hèn nhát, phải tự tin vao " sắc đẹp'" của mình chứ. hj hj Basketball
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by Đứa con ngoại giáo 14/4/2011, 9:02 am

không phải là họ thiếu tự tin đâu. họ đang thử bạn có thật lòng không đó thôi mà Laughing
Đứa con ngoại giáo
Đứa con ngoại giáo
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by thanglocthuy 14/4/2011, 9:47 am

Paul_GiaGia đã viết:Thấy gái khen là tơm tớp...Không chừng bị lừa đó. Hihi geek
Hì hì, tại cái tính dại gái đó mà anh. Cái chi chứ được con gái khen thì phải " phổng mũi" cái đã chứ, hjhj
thanglocthuy
thanglocthuy
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by nguyendunglt 14/4/2011, 10:00 am

chà..........., mát ruột thật heey chú thăng. có người khen công nhận đã nhỉ......
chà, sao mình cũng đẹp trai, cũng hoà hoa phong độ mà không thấy ai khen cả. buồn ghê đó...
con gái bây giờ không có mắt nhìn người gì cả. anh gia gia nhỉ/. đúng là phí phạm của trơii....
con gái mà biết để ý, nhìn nhận tí nữa thì chắc là.......... hốt bạc hihihhihi
nguyendunglt
nguyendunglt
Tu sinh
Tu sinh

http://my.opera.com/nguyendunglt/

Bài gửi by thanglocthuy 14/4/2011, 10:04 am

nguyendunglt đã viết:chà..........., mát ruột thật heey chú thăng. có người khen công nhận đã nhỉ......
chà, sao mình cũng đẹp trai, cũng hoà hoa phong độ mà không thấy ai khen cả. buồn ghê đó...
con gái bây giờ không có mắt nhìn người gì cả. anh gia gia nhỉ/. đúng là phí phạm của trơii....
con gái mà biết để ý, nhìn nhận tí nữa thì chắc là.......... hốt bạc hihihhihi
ngồi đó mà đòi hốt bạc.
mà phải công nhận anh dũng cũng đẹp trai, phong độ, cao to, tài giỏi, hào hoa, phong nhã...thật. Nhưng cũng chưa bằng em,ha...ha...ha...ha...ha
thanglocthuy
thanglocthuy
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by nguyendunglt 14/4/2011, 10:11 am

uh. nói như chú thăng cũng đúng. may sao mà mình có thế thôi. thêm chút nữa chắc chết à. ha...ha.... haha
cám ơn chúa. chúa mà thêm cho con chút nữa, chắc con khó lòng mà sống nổi......hihihihi
không biết chú thăng thấy sao chứ tui thấy chú mà dduowcj cha....ng mi khen là cũng ghê lắm đó. hihihi/ tui nghi nghi... con gái bây giờ nó ranh ma lắm.. hihih
tui khả nghi 'cha...ng mi' muốn dựa vào nhà chú để ... chú đó.. hốt bạc ....jôôhhh
nguyendunglt
nguyendunglt
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by thanglocthuy 14/4/2011, 10:15 am

Trùi, anh nói nhỏ thui kẻo chang...mi nghe được khí đó gặp anh thì chỉ có nói cha...mi thui.
thanglocthuy
thanglocthuy
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by nguyendunglt 14/4/2011, 10:29 am

hihihi. anh thăng yên tâm đi.
nó nói mình cha.. mi là lỗi đức công bằng.... hihi
mình đau có làm gì nó đâu/./. hehehe
mình nói sự thực thiôi ,à/ jhihihih
mà anh thăng ơi. em khả nghi cô này đang do thám tình hình chiến sự của nhà anh đó,. anh ...hihihi
nguyendunglt
nguyendunglt
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by thanglocthuy 14/4/2011, 11:03 am

Có lẹ rứa, tui cũng nghi nghi, cả chuyến đi mấy ngày, có biết bao điều hay,điều tốt không để ý lại để ý mấy thằng cùi bắp nhà tui. Có lẽ phải xây lại nhà kiên cố hơn, đặt hệ thống bảo vệ từ xa, mua thêm mấy khẩu đại bác treo trước cửa để chống lại sự tấn công của mấy bà ni, mầy bà ni lợi hại lắm...
thanglocthuy
thanglocthuy
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by chang mi 14/4/2011, 11:10 am

uh, sao mọi người đa nghi vậy?Chưa được ai khen bao giờ hay sao mà ngiều chuyên thế? phát hiên mới cua chang mi là con trai lộc thủy " tám " còn dữ hơn tụi con gái nhà tui nữa hĩ
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by chang mi 14/4/2011, 11:30 am

"Mấy ông cùi bắp " thì không cần đến đại bác, hay đặt hệ thống bảo vệ kiên cố gì đâu, mất công quá đi, mai mốt có xuống thủ đức chắc phải mang áo chống đạn mất bà con ơi! phụt
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by thị nở của Chúa 14/4/2011, 2:01 pm

[quote="chang mi"] Các chàng trai, cô gái Lộc Thủy ai ai cũng " đẹp " đẹp trong tinh thần, đẹp trong sức trẻ, và đẹp trong cả những ánh mắt, nụ cười.
Chị chang mi viết thế là thiếu rồi, dân ngoại bang cũng đẹp nữa mà hihi, chị chang mi phải bổ sung vào nha. Chúng ta phải luôn nói lên sự thật mà hì
Mà con trai lộc Thủy công nhận là "xạo que" thật, thôi thì không ai khen thì ngồi khen nhau cho đỡ phí công ngày nào cũng ngắm gương hì
Nhưng phải công nhận là ngôi nhà của các anh rất thân tình, tụi em rất thích. Ngay từ lần đầu xuống đã rất thân thiện rồi. Em nói lên cảm nhận thôi, chứ có người đừng dọa chuyển từ Viettel qua Mobi dùng nữa nha hìhì

thị nở của Chúa
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by quocthuan_lt_92 14/4/2011, 2:16 pm

Nói thì phải nói lớn chứ.cho anh em cùng biết chứ ai lại đem vào nhà giấu thế,
đúng không chú DŨNG ?
chú thăng ta có người để ý rùi cũng cẩn thận đó
con gái bây giờ không nói trước được đâu.....
Very Happy bounce Smile
quocthuan_lt_92
quocthuan_lt_92
Tu sinh
Tu sinh

https://www.facebook.com/QThuan

Bài gửi by chang mi 14/4/2011, 3:59 pm

Chị sory acgumen nha, chị lỡ quên mất là còn có mấy em nữa, hj
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by nguyendunglt 15/4/2011, 9:40 am

[quote="acgumen"]
chang mi đã viết: Các chàng trai, cô gái Lộc Thủy ai ai cũng " đẹp " đẹp trong tinh thần, đẹp trong sức trẻ, và đẹp trong cả những ánh mắt, nụ cười.
Chị chang mi viết thế là thiếu rồi, dân ngoại bang cũng đẹp nữa mà hihi, chị chang mi phải bổ sung vào nha. Chúng ta phải luôn nói lên sự thật mà hì
Mà con trai lộc Thủy công nhận là "xạo que" thật, thôi thì không ai khen thì ngồi khen nhau cho đỡ phí công ngày nào cũng ngắm gương hì
Nhưng phải công nhận là ngôi nhà của các anh rất thân tình, tụi em rất thích. Ngay từ lần đầu xuống đã rất thân thiện rồi. Em nói lên cảm nhận thôi, chứ có người đừng dọa chuyển từ Viettel qua Mobi dùng nữa nha hìhì

anh thăng ơi. em nghi là nhà anh sắp có chiến tranh đó.
có kẻ đục nước thả câu rồi. hihihi. dần ngoại bang cấu kết với nội dán. kết hợp trong phá ngoài công. em nghĩ, anh mà không kịp thời có chiến thuật chống địch là nguy to....
với tình hình chiến sự như hiện nay, em nghĩ sẽ không lâu nữa đâu. mấy khẩu đại bác mà anh định mua chắc đừng mua nữa, mua luôn mấy quả tên lửa đánh trước thì hơn....
không nên coi khinh địch... địch đã cấu kết với ngaoị bang rồi đó... hahahhahahahha
nguyendunglt
nguyendunglt
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by nguyendunglt 15/4/2011, 9:52 am

à, mà em quên.,.. anh thăng ơi, có kẻ đang đẹ dọa em đó anh.
em tinh mắt nhìn thấy âm mưu của no.. rồi nó nhắn tin qua thông tin nội bộ của em. nó đẹ dọa em..... hihihihi. anh nên cẩn thận đó., đối thủ của anh ghê quá.,,,,
nguyendunglt
nguyendunglt
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by chang mi 15/4/2011, 11:04 am

thôi mình cũng không rảnh mà đôi co với " ba đồ phớt gió " nhỉ, hjhj
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

- Similar topics