Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.

Join the forum, it's quick and easy

Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
Top posters
Paul_GiaGia (435)
CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Vote_lcapCẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Voting_barCẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Vote_rcap 
tim love (293)
CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Vote_lcapCẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Voting_barCẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Vote_rcap 
thanglocthuy (223)
hivong92 (200)
admin (172)
thị nở của Chúa (170)
toilatoi (152)
quocthuan_lt_92 (139)
annaloan218 (133)
Đứa con ngoại giáo (128)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 34 người, vào ngày 16/4/2023, 12:34 am

CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!!

chang mi
ngayay_baygio
6 posters

Go down

CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Empty CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!!

Bài gửi by ngayay_baygio 5/7/2011, 9:30 am

Em that dung nhu anh mong doi "duyen dang, thanh thien, tre trung, phong cach". em rat de thuong
Phai chang ong troi luon uu ai cho toi trong tat ca.. Toi hanh phuc nhat doi
Em co tat ca nhung gi ma nguoi con gai khac mong muon. Toi biet em co rat nhieu "hot boys" deo duoi nhung hinh nhu em da danh cho toi mot chut tinh cam thi phai, toi hanh phuc lam!!!
em noi voi toi rang "Cau va em hay giu bi mat nhe" toi cuoi "sao em ngoc nghech the?" toi noi rang " Cau yeu em" em noi " so!so!so" toi buon "sao em ngoc nghech the?" em cuoi duyen lam nhung toi van thay ve ngoc nghech trong em.
Nhung em!Cau lai thich cai ngoc nghech cua em. Cau se giu bi mat cho em den chung nao em khong con so Cau nua.kaka.
Tam biet Sai Thanh.......em hay la chinh em nhe!
Cam on em, Co be ngoc nghech!
cyclops Twisted Evil cat Like a Star @ heaven What a Face Question alien Mad Laughing

ngayay_baygio
Giáo Dân
Giáo Dân

CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Empty Re: CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!!

Bài gửi by chang mi 5/7/2011, 1:59 pm

hi, đôi lúc người ta giả vờ ngốc nghếch đó, có những thứ mà cô bé phải lấy sự ngốc nghếch để che đậy một bí mật nào đó, một sự thật mà cô bé chỉ muốn giấu cho bản thân mình thôi, chẳng phải "người lớn" thích sự "ngốc nghếch" của "trẻ con" sao? Tại sao cô bé "sợ", lúc nào lớn hơn tí nữa chắc cô bé sẽ hết sợ thôi. Chúc anh luôn hạnh phúc, Sài thành buồn vì "mưa........"!!!!
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by giọt nắng bên thềm 5/7/2011, 2:28 pm

Ghé vào diễn đàn đọc được bài này ngay từ lúc mới viết xong. Đọc. Và chỉ cảm nhận một điều, có gì đó rất không thật tâm!!! Đúng, không thật tâm. Dù biết là viết những sự thật nhưng đó là cảm nhận của tôi ngay từ khi bắt đầu đến khi kết thúc và đọc lại. Có thể chủ nhân và nhân vật chính của bài này sẽ chạnh lòng khi tôi nói như thế nhưng thứ lỗi nha, vì đó thật là những gì tôi cảm nhận được, có thể là nó không đúng sự thật và do sự kiêu ngạo chủ quan của tôi chăng?
Cũng thấy giống Romio và Juliette đó. Nhưng tình cảm chẳng có chỗ cho sự lí tưởng hóa, cũng chẳng có cái gọi là "môn đăng hộ đối" theo lí lẽ và nhất là không thể có cái gọi là "muốn yêu", tình cảm xuất phát từ bản thân hóa chẳng phải là lố lăng sao?
Có thể qua cái nhìn một lần mà biết người ta như thế nào sao? Tự tin vậy sao? Tôi cũng thấy hơi sợ những người thế này, sự kiêu ngạo có thể khiến người khác tổn thương đó haha. Thật ra là cố tình vậy chỉ để che giấu và làm cho mình cao lên mà thôi. Không nên sống mà chỉ vì cá nhân mà.
Nhưng dù sao cũng tìm thấy một điểm hay ở đây đó, có phải dù là một người được người ta nói là cũng thông minh cũng sẽ phải ngốc nghếch trước ai đó? Có phải đó là điều hiển nhiên không nhỉ? Có lẽ vậy, ai cũng sẽ phải ngốc nghếch trước một người phải không?
giọt nắng bên thềm
giọt nắng bên thềm
Sinh Viên
Sinh Viên

CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Empty nhắc nhở..

Bài gửi by admin 5/7/2011, 3:10 pm

ngayay_baygio đã viết: Em that dung nhu anh mong doi "duyen dang, thanh thien, tre trung, phong cach". em rat de thuong
Phai chang ong troi luon uu ai cho toi trong tat ca.. Toi hanh phuc nhat doi
Em co tat ca nhung gi ma nguoi con gai khac mong muon. Toi biet em co rat nhieu "hot boys" deo duoi nhung hinh nhu em da danh cho toi mot chut tinh cam thi phai, toi hanh phuc lam!!!
em noi voi toi rang "Cau va em hay giu bi mat nhe" toi cuoi "sao em ngoc nghech the?" toi noi rang " Cau yeu em" em noi " so!so!so" toi buon "sao em ngoc nghech the?" em cuoi duyen lam nhung toi van thay ve ngoc nghech trong em.
Nhung em!Cau lai thich cai ngoc nghech cua em. Cau se giu bi mat cho em den chung nao em khong con so Cau nua.kaka.
Tam biet Sai Thanh.......em hay la chinh em nhe!
Cam on em, Co be ngoc nghech!
cyclops Twisted Evil cat Like a Star @ heaven What a Face Question alien Mad Laughing

chào bạn. rất vui vì bạn là thành viên mới của diễn đàn. bạn rất được hoan nghênh ở đây. hy vọng bạn sẽ cảm nhận, chia sẽ và tìm thấy cho mình niềm vui khi tham gia diễn đàn. tuy nhiên, bạn vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu để tránh người đọc hiểu sai nhé.
rất chân thành... chúc bạn vui vẻ và bình an.
admin
admin
Admin
Admin

https://locthuy.forumvi.com

Bài gửi by admin 5/7/2011, 3:21 pm

giọt nắng bên thềm đã viết:Ghé vào diễn đàn đọc được bài này ngay từ lúc mới viết xong. Đọc. Và chỉ cảm nhận một điều, có gì đó rất không thật tâm!!! Đúng, không thật tâm. Dù biết là viết những sự thật nhưng đó là cảm nhận của tôi ngay từ khi bắt đầu đến khi kết thúc và đọc lại. Có thể chủ nhân và nhân vật chính của bài này sẽ chạnh lòng khi tôi nói như thế nhưng thứ lỗi nha, vì đó thật là những gì tôi cảm nhận được, có thể là nó không đúng sự thật và do sự kiêu ngạo chủ quan của tôi chăng?
Cũng thấy giống Romio và Juliette đó. Nhưng tình cảm chẳng có chỗ cho sự lí tưởng hóa, cũng chẳng có cái gọi là "môn đăng hộ đối" theo lí lẽ và nhất là không thể có cái gọi là "muốn yêu", tình cảm xuất phát từ bản thân hóa chẳng phải là lố lăng sao?
Có thể qua cái nhìn một lần mà biết người ta như thế nào sao? Tự tin vậy sao? Tôi cũng thấy hơi sợ những người thế này, sự kiêu ngạo có thể khiến người khác tổn thương đó haha. Thật ra là cố tình vậy chỉ để che giấu và làm cho mình cao lên mà thôi. Không nên sống mà chỉ vì cá nhân mà.
Nhưng dù sao cũng tìm thấy một điểm hay ở đây đó, có phải dù là một người được người ta nói là cũng thông minh cũng sẽ phải ngốc nghếch trước ai đó? Có phải đó là điều hiển nhiên không nhỉ? Có lẽ vậy, ai cũng sẽ phải ngốc nghếch trước một người phải không?

cuộc sống có vô vàn tình cảnh, tình huống khác nhau. mỗi tình cảnh cuộc sống lại cho mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau nữa... và mỗi tính cách khả năng mỗi người lại cho ta một cách trình bày cảm nhận thật sự khác nhau hoàn toàn... đặc biệt hơn nữa, mỗi người đọc lại hiểu theo cách họ đọc và cảm nhận, cho ta thêm một cách cảm nhận khác nữa tùy thuộc vào tâm trạng và suy nghĩ của người đọc.... rất nhiều và rất nhiều...

nói tóm lại, cảm nhận cuối cùng của mỗi người về một tình cảnh trong cuộc sống nằm nơi suy nghĩ và chịu chi phối bởi tất cả người cảm nhận.

mặt khác, bạn thử nghĩ xem. khi ai đó nói đang suy nghĩ tới con heo liệu có thể tưởng tượng, cảm nhận và vẽ ra một con ngựa không?

....

admin
admin
Admin
Admin

Bài gửi by giọt nắng bên thềm 5/7/2011, 3:26 pm

Đọc mà hoa cả mắt ra, cũng "khuê học" gớm nhỉ?
Thỉnh thoảng cũng có trường hợp vậy chứ, như nhìn ảnh cậu tớ có thể vẽ ra một con heo đó hihi
giọt nắng bên thềm
giọt nắng bên thềm
Sinh Viên
Sinh Viên

Bài gửi by admin 5/7/2011, 3:29 pm

thế à. nhìn người mà vẽ ra heo....?

chà... tư tưởng cực kỳ phong phú. cũng như chỉ sống với heo thế nào, hiểu được ngôn ngữ của heo thế nào. thì tư tưởng của con heo mới nhìn một người ra con heo cũng tương tự như thế...

hjhj
admin
admin
Admin
Admin

Bài gửi by giọt nắng bên thềm 5/7/2011, 3:37 pm

Thế à, hay nhỉ? Cũng logic đó chứ nhỉ? Những suy nghĩ như vậy... chậc chậc...cậu đúng là một sự thất bại của tạo hóa!!!haha

Được sửa bởi giọt nắng bên thềm ngày 6/7/2011, 2:09 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : Sửa nội dung cho "lịch sự" xíu hiii)
giọt nắng bên thềm
giọt nắng bên thềm
Sinh Viên
Sinh Viên

Bài gửi by chang mi 5/7/2011, 10:14 pm

Dù sao đây cũng là tâm trạng và nỗi lòng của người viết, mong mọi người đừng nhìn với con mắt xăm xoi để rồi bóp méo sự viêc nhé, hãy nhìn mọi việc với con mắt cảm thông để chia sẻ cùng nhau nhé!!
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by admin 5/7/2011, 10:46 pm

chang mi đã viết:Dù sao đây cũng là tâm trạng và nỗi lòng của người viết, mong mọi người đừng nhìn với con mắt xăm xoi để rồi bóp méo sự viêc nhé, hãy nhìn mọi việc với con mắt cảm thông để chia sẻ cùng nhau nhé!!

đúng đó. tôi đồng ý với ý kiến của chị chang mi
admin
admin
Admin
Admin

CẢM ƠN EM, CÔ BÉ NGỐC NGHẾCH!!! Empty Một chút...

Bài gửi by giọt nắng bên thềm 6/7/2011, 1:06 pm

chang mi đã viết:Dù sao đây cũng là tâm trạng và nỗi lòng của người viết, mong mọi người đừng nhìn với con mắt xăm xoi để rồi bóp méo sự viêc nhé, hãy nhìn mọi việc với con mắt cảm thông để chia sẻ cùng nhau nhé!!
Admin đã viết:
đúng đó. tôi đồng ý với ý kiến của chị chang mi
Chạnh lòng??? Là vậy sao? Có lẽ có những điều sẽ thật khó khăn để nhận ra với những ai đó. Là mình sai??? Vậy cũng nên lắm chứ hiii. Có những điều vượt qua giới hạn của những từ ngữ vì lời nói thì không che giấu nổi bản chất. lại có những điều không như ta thấy và hơn nữa không như ngay chính ta cảm nhận được. Có thể có con mắt xăm xoi ở đây nhưng việc bóp méo sự việc có phải là hơi quá chăng? Mình luôn có một ước ao là nhìn thấy nụ cười hạnh phúc của mọi người, dù có là người mình quen biết hay không. Hôm qua khi quyết định viết những dòng comment con đã ngoảnh lại nhìn Chúa thầm hỏi rằng: con có đang đánh mất chính mình không? Con có làm sai không? Có phải là con đã nghĩ sai không?
...
Viết chỉ để cho người nào đó nhận ra một gì đó...
"Giọt nắng bên thềm", đó là lúc chạy đến nhà thờ và lễ đã muộn, chào Chúa và nói trong lòng: Con sẽ không được khóc nữa mà nên xin Chúa đừng bỏ rơi con mà. Sau đó bước đi. Đúng vậy, bởi ngày trước những khi biết Chúa không "chờ" mình với thì sẽ tủi thân mà khóc luôn.
Dũng nè, cậu có nhớ có lần cậu khuyên tớ trả lời thư của Thăng ấy, có nói rằng dù có lớn tuổi hơn nhưng cũng nên xưng là "em" vì khiêm tốn không bao giờ thừa. Tớ cũng biết điều đó nhưng vì tớ là "giọt nắng bên thềm" mà, thật ra xưng hô ngang vậy là vì tớ xem mọi người là bạn tớ, là những người đã giúp tớ nhận ra rất nhiều điều, là những người tớ có thể tranh cãi hùng hồn, có thể nói chuyện một cách không khoảng cách. Nhưng mà có lẽ không nên nữa nhỉ?
Chị...
Em xin lỗi chị nha. Sẽ có lúc chị hiểu vì sao vậy
Ngayay_baygio...
Em xin lỗi. Dù có đúng hay sai cũng xin lỗi anh nhiều, xin đừng chạnh lòng. Đó chỉ là những suy nghĩ của cá nhân em thôi
Anh Dũng, anh Thăng, anh Gia...
Em cảm ơn các anh. Những khi trò chuyện với các anh rất vui. Anh Dũng, dù anh là admin nhưng rất gần gũi, dù tất cả lời nói của anh đều bộc lộ ra ngoài có khi cả trước khi nói nữa nhưng nói chuyện với anh thoải mái vui vẻ nhất, cả cái cách ngố ngố khi bị em chặn trước nữa. Anh Gia, thật lòng cảm ơn anh vì "Phó thác", cứ tưởng là chỉ nói vậy thôi không ngờ anh vẫn nhớ để làm cho một người bạn vui. Dù anh là admin nghiêm túc ít nói nhưng mà anh lại là nơi để em tập duyệt tính cách mình nhiều nhất. Anh Thăng, dù lần nào nói chuyện với anh cũng như là đang đàm phán quân sự vậy và không khí thì như trong chiến tranh nhưng thật ra là em đang cười đó.
Em rất vui vì được trò chuyện nhiều với mọi người và diễn đàn là nơi em có thể nói ra những điều không biết chia sẻ cùng ai.
Em đã là "giọt nắng bên thềm" nhưng tối qua đọc được những dòng comment ở trên của anh chị, thú thật em đã khóc vào nửa đêm. Lúc đó, trời mưa to. Em nhớ lại có một lần lớp 10 không biết làm sao cho mình thoát khỏi con người hèn kém của mình, tự nhiên trời đổ cơn mưa, đứng dưới chỗ nước mưa chảy mạnh xuống hát lớn câu hát "Con muốn làm một bông hoa nhỏ dưới chân bàn thờ ngày lễ thường, con muốn làm một bông hoa trắng từng chiều vắng đơn sơ nguyện cầu" và lòng thật thanh thản. Và tối qua, nước mắt chảy dài khẽ hát rất nhỏ thôi câu hát ấy, lúc ấy, em cũng nhận ra rằng dù có thế nào thì em cũng vẫn chỉ là một người biết mình rất gần Chúa khi khóc và trần trụi tâm hồn trong cơn mưa mà thôi.
Và vậy, giọt nắng bên thềm đã không cần thiết nữa. Cảm ơn mọi người rất nhiều hiii. Chào những gương mặt có thể xa lạ, có thể quen thuộc. Có thể sẽ rất buồn khi xa vắng, khi từ bỏ đi một thói quen nhưng mà tình yêu Chúa vẫn luôn rất gần chúng ta...
giọt nắng bên thềm
giọt nắng bên thềm
Sinh Viên
Sinh Viên

Bài gửi by annaloan218 6/7/2011, 1:44 pm

Giọt nắng bên thềm_bạn thật dễ thương và đáng trân trọng nhưng bạn hơi hay "mu nhuế" .hiiiii.Có phải bạn đang buồn lắm không.???Tôi biết bạn là một cô bé "hướng nội" điều đó thật tốt vì trong bạn luôn có Chúa. Bạn hãy cố lên để xứng đáng là Giọt nắng bên thềm sưởi ấm những con tim bé nhỏ, lạnh lẽo đang cần tới bạn_tôi cũng đang cần bạn sưởi ấm lòng tôi đó, bạn biết không, bởi tôi rất lạnh lẽo những khi mưa về..
Hãy cố lên bạn nhé.........................biết đâu tôi với bạn sẽ gặp nhau với một điểm chung nào đó...........Chúng ta hãy làm cho hai đường thẳng song song gặp nhau tại một điểm bạn nhé. Cảm ơn bạn vì những trải nghiệm trong đời
annaloan218
annaloan218
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by admin 6/7/2011, 9:05 pm

...
admin
admin
Admin
Admin

Bài gửi by Anna Nguyễn Cúc 8/7/2011, 8:48 pm

admin. anh nói gì cũng hãy suy nghĩ kĩ đi. có nhiều việc không đơn giản như anh nghĩ đâu.
chị "giọt nắng bên thềm", chưa hề gặp, chưa hề nói chuyện nhưng em biết chị rất thông minh và thẳng tính. em rất ngưỡng mộ chị. chỉ đọc thôi mà chị cũng hiểu tâm tư của người viết-"không thật lòng". hi. em cũng có cảm nhận giống chị về bài viêt đó. mong chị quay lại diễn đàn hi. một ngày nào đó gặp nhau tụi em sẽ không ngần ngại mà đãi chị 1 hũ sữa chua Nha Đam. hihi.
Anna Nguyễn Cúc
Anna Nguyễn Cúc
Sinh Viên
Sinh Viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content