Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.

Join the forum, it's quick and easy

Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
Top posters
Paul_GiaGia (435)
chủ nhật của bạn! Vote_lcapchủ nhật của bạn! Voting_barchủ nhật của bạn! Vote_rcap 
tim love (293)
chủ nhật của bạn! Vote_lcapchủ nhật của bạn! Voting_barchủ nhật của bạn! Vote_rcap 
thanglocthuy (223)
hivong92 (200)
admin (172)
thị nở của Chúa (170)
toilatoi (152)
quocthuan_lt_92 (139)
annaloan218 (133)
Đứa con ngoại giáo (128)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Thống Kê
Hiện có 3 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 34 người, vào ngày 16/4/2023, 12:34 am

chủ nhật của bạn!

2 posters

Go down

chủ nhật của bạn! Empty chủ nhật của bạn!

Bài gửi by admin 2/7/2011, 12:01 am

Ngày chủ nhật của nó!

Vậy là một tuần đã kết thúc, cậu bé sắp sửa lại được hòa mình vào trong ngày chủ nhật thật thoải mái, với những giây phút tự do tự tại chẳng phải suy nghĩ gì. Cả tuần Nó chỉ mong mỏi được đến ngày này mà thôi. Với cậu bé, ngày cuối tuần như là một hồng ân thật bao la. Hôm nay thiên nhiên dường như cũng như ủng hộ cậu. Cơn mưa rào cuối tuần đã làm nhẹ đi không khí nóng bức ngột ngạt, nó làm tan chảy mọi suy tư đã đóng băng trong cậu bé suốt cả tuần qua. cuối tuần này cậu sẽ làm gì? Một câu hỏi được đặt ra trong đầu nó. Nó bắt đầu suy nghĩ.

Chủ đạo trong suy nghĩ của cậu là ký ức những ngày cuối tuần được tham gia cùng nhóm fiat. Nơi đó, cậu được là chính mình, được sống những giây phút trần gian hiện tại với tinh thần của thiên đàng, được cảm nhận tình yêu thương thực sự của con người theo đúng nghĩa hai chữ tình yêu, được hòa mình vào những cuộc vui thật tuyệt vời mà kết thúc thường là một lời cầu nguyện và còn nhiều điều khác nữa… cuộc sống với cậu như một chuỗi những ngày chiến đấu dai dẳng chưa bao kết thúc, những ngày chủ nhật đó với cậu như là những lúc được nghỉ ngơi, được nạp thêm năng lượng, được vui thỏa trên chiến lợi phẩm để tiếp tục cho nhưng ngày chiến đấu tiếp theo. Cậu bé nhớ lại những buổi đi thăm các mái ấm trẻ em mồ côi, tàn tật, các mái ấm người già neo đơn, các trung tâm bệnh viên… và còn rất nhiều mái ấm nữa. Tất cả các ký ức như dồn về trong cậu, cậu vùng vẫy trong chúng một cách khoan khái, thật hanh phúc biết là dường nào… bất chợt… cơn mưa ào ào đổ xuống, cậu giật mình trở lại với hiện tại, cậu lao ngay vào máy tính, bật máy lên, kết nối mạng, câu lên trang web để tìm hiểu xem tuần này nhóm sẽ đi đâu. Và rồi cậu tìm được …

Ngày chủ nhật của bạn thì sao? Bạn làm gì? Hãy thánh hóa ngày đó cho Chúa. bạn có thể tìm thấy những thông tin bổ ích trang dưới đó.

CHƯƠNG TRÌNH FIAT CHÚA NHẬT 3.7.2011 : FIAT GIÚP ĐỠ CÁC EM CHẬM PHÁT TRIỂN
Điểm hẹn Chúa nhật
Viết bởi Nhóm Fiat
Thứ năm, 30 Tháng 6 2011 16:19

CHƯƠNG TRÌNH FIAT CHÚA NHẬT 3.7.2011 :

FIAT GIÚP ĐỠ CÁC EM CHẬM PHÁT TRIỂN

(có hình ảnh nhưng do công nghệ kém nên không poss lên được, anh em thông cảm nhé. mọi người có thể tìm hiểu rõ hơn ở trang web có link phía dưới nhé)
khuyettatthinghe

Anh chị em thân mến,

Mỗi khi nhóm chúng mình đến thăm một Mái ấm của các em nhỏ, nơi ấy luôn để lại trong chúng mình niềm vui thanh thản, trong sáng tỏa lan từ các em. Dù các em sống trong cảnh mồ côi hay tật nguyền, nhưng các em vẫn giữ được vẻ đơn sơ hồn nhiên. Chúng mình vẫn nghĩ sẽ mang niềm vui đến cho các em. Nhưng thật ra, chính chúng mình nhận nơi các em niềm vui.

Tuần này, chúng mình sẽ trở lại Trung tâm Bảo trợ trẻ Thị Nghè để giúp các cô bảo mẫu một tay chơi đùa và giúp các em ăn trưa.

Xin hẹn nhau cùng mặc áo Fiat, có mặt lúc 8g sáng CN 3.7.2011 tại điểm hẹn quen thuộc là Sân Tu viện DCCT 38 Kỳ Đồng để cùng đến Trung tâm nhé !

Anh chị em chưa từng tham gia với Nhóm thì tìm gặp bạn Ngọc Lãm để được hướng dẫn.

Ngoài ra, chúng mình cũng không quên Thánh lễ Xa Quê lúc 20g mỗi tối CN tại nhà thờ DCCT Kỳ Đồng. Chúng mình sẽ tập trung ngồi phía sau bàn thờ để cùng hiệp thông với nhau.

Nhóm Fiat.
http://fiat-xinvang.net/index.php?option=com_content&view=article&id=188:chng-trinh-fiat-chua-nht-372011--fiat-giup--cac-em-chm-phat-trin&catid=21:diem-hen-chua-nhat&Itemid=17

http://fiat-xinvang.net/

admin
admin
Admin
Admin

https://locthuy.forumvi.com

chủ nhật của bạn! Empty Re: chủ nhật của bạn!

Bài gửi by tim love 2/7/2011, 2:04 pm

chủ nhật của tui thật vô dụng, chả làm cái gì ra trò cả ngoài việc làm việc giống ngày bình thường No No No
tim love
tim love
Linh Mục
Linh Mục

- Similar topics