Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.

Join the forum, it's quick and easy

Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
Top posters
Paul_GiaGia (435)
SỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Vote_lcapSỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Voting_barSỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Vote_rcap 
tim love (293)
SỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Vote_lcapSỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Voting_barSỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Vote_rcap 
thanglocthuy (223)
hivong92 (200)
admin (172)
thị nở của Chúa (170)
toilatoi (152)
quocthuan_lt_92 (139)
annaloan218 (133)
Đứa con ngoại giáo (128)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 34 người, vào ngày 16/4/2023, 12:34 am

SỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....!

annaloan218
concuame
6 posters

Go down

SỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Empty SỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....!

Bài gửi by concuame 23/5/2011, 10:41 am

3 năm xa nhà,lựa chọn,xác định hướng đi cho tương lai cuộc sống
nhiều khi cảm tưởng rằng mình đã đi sai con đường,muốn buông xuôi..suy nghĩ rằng" đã đi thì đi cho trót"
buồn ghê,nhưng phải cố gắng,giờ là khoảng khắc tôi đang đấu tranh cho sự lựa chon của chính mình.,tôi nghĩ mình phải cầu nguyện rất nhiều trong tháng Mẹ.hỏi rùi,bàn luận,hỏi rất nhiều rùi,nhưng cũng rất phân vân,
bản tính con người mà, khó khăn,cô độc, là đã lùi bước.Có lẽ giờ câu hỏi :'phải làm sao' luôn ở trong bản thân...các bạn tôi phải làm sao đây.. Crying or Very sad

concuame
Giáo Dân
Giáo Dân

SỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....! Empty Re: SỰ LỰA CHỌN THẬT LÀ KHÓ....!

Bài gửi by annaloan218 23/5/2011, 4:45 pm

Cũng giống như loài chim, khi đã đủ lông đủ cánh, chúng ta ai cũng phải tự lựa chọn hướng đi cho mình. Nhưng không ai có thể biết trước kết quả sự lựa chọn của mình cả bạn ạ! tuy hướng đi của bạn khác mình hoặc mọi người, nhưng chúng ta đều mong muốn nó sẽ tốt đẹp, gieo thế nào, gặt thế ấy mà. Vì vậy hãy tự tin và cố gắng lên với lựa chọn của mình. Hãy luôn tin rằng Chúa và Đức Mẹ luôn đồng hành cùng chúng ta. Tặng bạn 1 nụ cười, hì. Cười lên để luôn thấy cuộc sống tươi đẹp hơn ha! Smile
annaloan218
annaloan218
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by thị nở của Chúa 23/5/2011, 6:28 pm

Là em không biết tuổi nên chưa biết xưng hô thế nào cả. Concuame à, cậu làm tớ nghĩ ngay đến anh, không biết là vì sao nữa
Xem phim Tình cờ nhớ nhất 1 câu nói của Hiểu Thy-em mai rùa: Chỉ cần cười lên mọi chuyện rồi cũng sẽ qua đi.
nên 1-2-3 chiaki...chiaki...
Không cần cố gắng lắm thì chúng ta vẫn có thể nhảy cao hơn tháp Eiffel rồi mà hì
"Hãy tín thác đường đời cho Chúa
Tin tưởng vào Ngài Ngài sẽ ra tay"
(Thánh vịnh)
Chẳng nhẽ đó chỉ là lí thuyết? Và cậu cũng là con yêu của Mẹ mà...

thị nở của Chúa
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by tim love 24/5/2011, 6:59 pm

tất cả mọi lựa chọn đều khó theo tui nghỉ nên cứ lạc quan mà chọn lol! lol!
tim love
tim love
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by toilatoi 24/5/2011, 8:52 pm

Lựa chọn, chúng ta ai cũng phải lựa chọn, đó có thể là lựa chọn một mặt hàng nào đó cần thiết, lựa chọn một trường đại học, lựa chọn mọt hướng đi cho cuộc sống...Điểm chung trong sự lựa chọn là đã chọn thì phải từ bỏ những cái khác, đã từ bỏ tì ai chả đau. Chúng ta không thể tham lam chọn cả hai. MÀ chỉ được phép chọn một thôi.
Có khi ta chọn đúng, có khi ta chọn sai, nếu chọn đúng, vậy thì hay quá rồi. Nhưng nếu lỡ chọn sai, thì dù đau đớn, hay buồn ta cũng phải chọn lại. Miễn sao chọn cho đúng con đường mà ta cần, hay nói ngắn gọn hơn đó là lựa chọn ý CHúa.
Lúc đầu bạn chọn con đường nào đó, bạn có thể phân vân, lo nghĩ, dù đã bàn hỏi với nhiều người, nhưng bạn vẫn phân vân. Có một người mà bạn nên tham khảo ý kiến, đó là Chúa Giê su, bạn đã mời Ngài tham dự vào các cuộc bàn thảo của bạn hay chưa, nếu chưa thì thực là một thiếu sót đó bạn.
Vì ta lựa chọn là cốt làm sao lựa chọn cho đúng ý Chúa, nếu sau khi bạn đã cầu nguyện, đã bàn hỏi với người đáng tin cậy, nếu bạn thấy con đường bạn đang đi làm cho bạn bình an, thì bạn hãy tiến bước, vì bình an là một dấu chỉ bạn đã làm theo ý Chúa rồi đó. Có thể lúc đầu bạn vẫn còn phân vân, đó có thể là một dấu hiệu thử thách bạn, hay ma quỹ cũng có thể ghen tức với sự lựa chọn của bạn nên nó phá rối bạn đó. Nhưng trên hết bạn hãy phó thác cho Chúa, và tin rằng Ngài sẽ dẫn bạn đi trên con đường êm ái, dịu ngọt đó bạn.
CHúc bạn luôn tìm thấy bình an và hạnh phúc trên con đường tìm và hành động theo ý Chúa. cheers
toilatoi
toilatoi
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by chang mi 25/5/2011, 12:18 pm

Đôi lúc cũng mệt mỏi muốn buông xuôi, nhưng rồi cũng phải gượng dậy, phải tự mình đứng vững thôi, không ai chọn lựa rồi phấn đấu thay cho mình cả, mình cứ phấn đấu hết mình đi dù kết quả không như ý muốn thìmình cũng không phải hối hận. Chúc bạn thành công nhé
chang mi
chang mi
Tu sinh
Tu sinh

Bài gửi by toilatoi 19/6/2011, 9:55 pm

hiii, có ai mượn chân người khác để đi không nhỉ?
tự mình, tự mình...người khác chỉ như một điểm nhấn trên chặng đường ta đi thôi các bạn ơi.
Cố lên, lý tưởng, lựa chọn là cả một chuổi những thất bại, nối tiếp thành công.
nhưng hãy tin tưởng vì có Chúa bước đi cùng với bạn.
toilatoi
toilatoi
Linh Mục
Linh Mục

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics