Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.

Join the forum, it's quick and easy

Hello!!! Welcome to Loc Thuy Forum.

Bạn hãy Đăng Ký hoặc Đăng Nhập để sử dụng đầy đủ các tính năng của forum.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.
Chúc bạn ngày tốt lành.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
Top posters
Paul_GiaGia (435)
Không là một ngày Vote_lcapKhông là một ngày Voting_barKhông là một ngày Vote_rcap 
tim love (293)
Không là một ngày Vote_lcapKhông là một ngày Voting_barKhông là một ngày Vote_rcap 
thanglocthuy (223)
hivong92 (200)
admin (172)
thị nở của Chúa (170)
toilatoi (152)
quocthuan_lt_92 (139)
annaloan218 (133)
Đứa con ngoại giáo (128)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 34 người, vào ngày 16/4/2023, 12:34 am

Không là một ngày

2 posters

Go down

Không là một ngày Empty Không là một ngày

Bài gửi by thị nở của Chúa 11/5/2011, 12:31 pm

Lại thêm một ngày nữa trôi qua...
Không biết nhận xét về nó thế nào, không dám nói là không bình thường nữa...hì
Tải mấy bài nhạc xong nói chuyện với đứa bạn thân từ cấp 3, nó bảo là chia tay với người yêu rồi. Mình chẳng biết... vui thế nào, đúng hơn là có nên vui trước hay không. Nói chung là mình không thích người nó thích, vì đó là người học cùng mình từ lớp 1 đến lớp 9, nó "giang hồ", lại cứ thấy lông bông hoài, chỉ được cái là đẹp trai nhưng khổ nỗi mình lại không thích đẹp trai, cứ thấy đẹp trai là... tầm thường gì gì đó hihi, ngố quá. Thế nên mình không thích thì lại cứ khuyên bạn thân mình cũng đừng có thích, cái tính của mình là vậy mà. Bữa trước thấy nó nói là người ấy của nó sắp qua bên Hàn để học về điện tử để phụ giúp anh họ có cửa hàng bên ấy luôn rồi hai người hẹn ước chờ nhau gì nữa. Thấy nó vui lắm mình cũng không nỡ phản đối nữa, thôi thì đó là lựa chọn của nó mà, mình đâu có khả năng biết được đó là tốt hay xấu đâu. Giờ tự nhiên thấy nó nói chia tay như vậy, mình nói luôn với nó đây là lần thứ 100 thị nở nghe câu này rồi, lạnh lùng như thế chắc nó buồn lắm. Nó vẫn khẳng định là nói thật. Thì ra là anh họ mới mất, không biết vì sao, thế là không qua bên được, cái niềm vui hy vọng mới chớm nở vậy là bị dập tắt. Bỗng thấy thương hai đứa quá, mình cứ bảo thủ luôn cho mình là đúng, cứ nghĩ rằng là mình muốn tốt cho bạn mà hóa ra giờ lại chẳng giúp được gì cho nó cả.
Miệng mình cứ bị bóc ra, chắc tại thời tiết nóng quá, trưa chạy ra mua hộp viên sủi, vẫn không thấy khá hơn. Tối ra phòng bếp nhờ anh pha cho ly sắn dây "chữa bệnh". Thấy cực quá, thế mà vẫn có người nỡ nói mình bị "lở mồm lông móng" à? Đau lòng quá. Ghé qua đọc bài diễn đàn, anh nói mình cố lên như thế chẳng nhẽ lại cứ thế này. Thế là giờ đi ngủ mình lại ngồi vào bàn, cái môn nguyên lí kế toán đúng là áp bức, hình như là mình mới cầm sách lần đầu hi, không biết sinh viên trên thế giới này có ai lười biếng hơn mình không nữa, mình cũng khiếp mình, thế mà nghĩ vậy vẫn cười Very Happy . Nhờ chị hướng dẫn lại từ đầu, được mấy phút thì chị lại bận nói điện thoại, lâu quá là lâu. Anh bên phòng đi qua thấy ngồi tội tội thế là tình nguyện gia sư. Thấy anh tận tâm vậy mình cũng phải cố gắng thông minh hiểu bài, đúng là cái tâm lí nó tác động rất nhiều đến con người ta. Nhìn đồng hồ đã 1h30, không nỡ làm phiền anh nữa. Đúng là kỉ lục, ôn thi đại học mình cũng chưa bao giờ vượt qua con số 22h chứ nói gì bây giờ. nằm xuống nghe nhạc ngẫm nghĩ, đúng là mình thấy mình may mắn thật, luôn gặp được những người tốt giúp đỡ mình...Cảm tạ Chúa về những ánh nắng ấm Chúa trao ban...
Sáng phải đi học, đúng là mệt thật, ngồi dậy thẫn thỡ. Chị nhìn nói: bé ơi đi học mà, sao con ngồi đây nữa, chị biết mà mới thức khuya học vậy lần đầu nên vậy rồi. Thế là vội vã chuẩn bị, lại bắt đầu ngày mới rồi. Cuối cùng thì cũng kết thúc buổi sáng, Không biết những thời gian còn lại của hôm nay rồi con sẽ gặp những gì Chúa nhỉ? Xin cho con biết được những thông điệp Chúa muốn gửi đến con nha...

thị nở của Chúa
Linh Mục
Linh Mục

Không là một ngày Empty Re: Không là một ngày

Bài gửi by admin 11/5/2011, 10:51 pm

chúc mừng thị nở nhà ta có những người bạn thật tốt... cùng nhau chia sẽ, cố gắng và phấn đấu....
hãy cứ thế nhé cô bé....
cố gắng lên.... anh rất tự hào về em đó em gái....
admin
admin
Admin
Admin

https://locthuy.forumvi.com

- Similar topics